Na'urorin haɗi na wayar Bidiyo
The Konnekt Wayar bidiyo tana zuwa shirye-shiryen tafiya kuma ana iya kiyaye shi cikin sauƙi a tebur ko tebur. Hakanan ana iya dora shi akan bango. Duba mu shigarwa shafi don hotuna.
Don ƙara keɓance wayar Bidiyo don dacewa da buƙatun mutum ɗaya, ga wasu samfuran da yakamata kuyi la'akari dasu. Konnekt baya sayar da waɗannan samfuran amma muna farin cikin tattauna bukatun ku da bayar da shawarwari.
Ra'ayoyi Don Keɓance Wayarka Bidiyo
Idan wanda ka damu da shi ya kwashe lokaci mai yawa a kujerar da aka fi so da ke kusa da bango, to, wayar Bidiyo ta fi dacewa a dora shi a kan karamin teburi mara nauyi wanda aka sanya tsakanin kujera da bango, kuma kadan a gaban kujera. Wataƙila kuna da tebur mai dacewa ko teburin kofi wanda ke riƙe da tarho ko fitila.
A wannan yanayin, tsayin tebur mai kyau shine 50 cm, amma wani abu daga 40 cm zuwa 60 cm zai iya aiki. Tebura masu tsayi suna buƙatar tsayi da faɗi don hana duka tebur ɗin daga ƙwanƙwasa. Motocin abinci suna da tsayi da yawa kuma basu da kwanciyar hankali.
Don tebur mai tsayi cm 50, muna ba da shawarar mafi ƙarancin girman tebur na 40 x 50 cm (L x W) don ba da damar daki don Bidiyo da madaidaicin sa. Girman tebur mafi girma zai zama mafi ƙarfi kuma yana ba da damar wasu abubuwa (kamar tarho na yau da kullun, fitila da littafin da aka fi so) don raba saman teburin.
Idan kujera ta kara daga bango, to an fi son tebur mai tsayi ko fadi domin kebul na adaftar wutar zai iya gudana a karkashin teburin ba tare da gabatar da hadari ba.
- Ikea yana da kewayon ƙaramin teburi masu ƙarfi da ƙarfi. Mun fi son teburin gefen LACK.
Idan kujera mai nisan mita 2 ko sama da haka daga bango mafi kusa, ana iya gudu da kebul na adaftar wutar daga bango zuwa teburin da ke ƙarƙashin kafet ko bene, sannan sama ta wani ɗan ƙaramin rami a cikin kafet.
Duk da yake yana yiwuwa a yi amfani da tebur akan ƙafafu don ba da damar daidaita teburin cikin sauƙi, ba mu ba da shawarar shi ba. Idan mai amfani ya jingina akan tebur, zai iya mirgina, yana sa mai amfani ya rasa ma'auni. Idan an cire tebur daga bango ko kujera, kebul ɗin da aka fallasa zai iya haifar da haɗari.
Ana iya hawa wayar bidiyo zuwa kowane sashi, tsayawa ko hannun sa ido wanda ke da daidaitaccen madaidaicin 100mm VESA ramin hawa na masana'antu. Ana samun adaftar don dacewa da sauran girman VESA.
Idan mai amfani ya fi wayar hannu, yana hawan gado, ko kuma inda dutsen tebur bai dace ba, za a iya dora wayan Bidiyo akan hannun na'ura zuwa ko dai.
- rufi
- bango gefen, baya ko gaban mai amfani
- shimfidar gado
- da kujera
- tsayawar bene
Kodayake wayar Bidiyo ba ta da nauyi, ana ba da shawarar hannu mai ɗaukar nauyi idan mai amfani ya kama, ya jingina ko ya faɗi kan wayar Bidiyo ko hannun mai duba.
Hannun masu saka idanu masu tsayi masu tsayi suna kanti ko amfani da iskar gas don ba da damar sake matsawa mara nauyi. Koyaya, ya fi dacewa a kulle hannu ta yadda idan mai amfani ya jingina ga hannu, baya motsawa kuma ya sa mai amfani ya rasa daidaito.
Ana iya tafiyar da kebul na adaftar wutar lantarki ta Bidiyo tare da hannun mai saka idanu zuwa wurin abin da aka makala sannan zuwa wurin wutar lantarki mafi kusa. Za a iya amfani da igiyar igiya (tube) tare da bango ko rufi, ko kuma za a iya gudu da kebul a bayan bango / rufi / bene, don mafi kyawun gabatarwa da kuma hana haɗari mai haɗari.
Idan za ta yiwu, a hau Bidiyon mita 1-3 daga inda za a yi amfani da shi (kujera ko gado) don hoton ya kasance babba da sauƙin gani kuma kyamarar za ta ɗauki kan mai amfani da kafadu.
- Cibiyar Rayuwa mai zaman kanta (ILC) Kwamfuta da Takardun Takardun Tsaye shafi ya ƙunshi hannaye masu saka idanu, tallafi da tsayawa (bincika "hannu masu saka idanu")
- Wasu gadaje na gida na kulawa da gadaje na asibiti suna da bututun kusurwa waɗanda za su iya ɗaukar mast (sanduna), waɗanda za a iya maƙala maƙalar tuƙi. Dole ne a kula don tabbatar da cewa cabling ba ya haifar da haɗari.
'Yanci yana da mahimmanci don girman kai. Idan za ta yiwu, zaɓi wuri don wayar Bidiyo inda mai amfani zai iya farawa da amsa kira ba tare da buƙatar kiran taimako ba.
Maƙallan da aka fi so
Dutsen bango, 180-digiri, karkatar da kwanon rufi
Hawa Mafarki MD2463 ya da MD2413, samuwa a duk duniya ciki har da Japan, Australia, UK, Turai da kuma America. Watch yadda za a kafa.
Tsaya Tsayawa, Hannu guda ɗaya, Gas-spring, 360-digiri, karkata/Kwana
Arewa Bayou or NB, samfurin F80 ko makamancin haka, ana samunsu a duk duniya gami da Amurka, Australia, Japan, UK, Da kuma Turai.
Tsaya Tsayawa, Matsayin kyauta, don dogayen tebura / benci / teburi
Brateck LDT02-T01, LDT30-T01, ko makamancin haka, akwai a Ostiraliya. Gwada Ofisoshi don irin wannan tsayawar. Yana ba da damar kyamarar inch 15 ta Bidiyo don nunawa a kwance ko ƙasa kaɗan. Ana iya murƙushe LDT30 (an shawarce).
Rufe wutar lantarki
Masu tsaftacewa, yara, ma'aikata, da wasu masu amfani na iya mantawa da cewa ya kamata wayar Bidiyo ta ci gaba da haɗawa da tashar wutar lantarki. Murfin fitilun wutar lantarki mai haske yana taimakawa tabbatar da ci gaba da wutar lantarki.
- Mun bada shawara da Micky Ha Ha murfin tashar wutar lantarki.
- Arewacin Amurka: Gwada Murfin kanti na LectraLock.
A kashe wutar lantarki
Konnekt zai iya kashe wutar lantarki ta wayar Bidiyo don taimakawa hana yin tambari. Wannan tsarin yana aiki da kyau tare da ɗan gajeren lokacin adana allo kamar 20-30 seconds saboda idan allon baƙar fata ne, da ƙarancin yuwuwar wani zai so ya kashe shi.
Hasken wuta
Idan mai amfani yana kwana a ɗaki ɗaya da wayar Bidiyo, ko kuma idan hasken yana ɗauke da hankali, muna ba da shawarar ku yi amfani da baƙar fata don rufe ƙaramin haske mai shuɗi.
Lambobin ƙarfi
Ana iya sanya lambobi tare da kalmomi kamar "Kada ku cire haɗin daga wuta" kusa da tashar wutar lantarki, akan adaftar wutar, da kuma akan wayar Bidiyo. Tambayi Konnekt, siyayya akan layi, ko buga lambobi naku.
Za a iya lalata allon tabawa ta wayar Bidiyo ta hanyar ƙwanƙwasawa mai kaifi ko ta shafan barasa da samfuran kaushi. Don taimakawa kiyaye shi da kuma lalata shi a cikin yanayin aminci na COVID:
Kariyar allo
Muna ba da shawarar abin da Jamusanci ya yi Brotect Airglass Mai Kariyar allo don 15.6-inch Duk-in-Ɗaya PC (lambar samfur 2703935 ko makamancin haka). An ƙera shi daga gilashin zafin jiki, inganta ƙarfin jiki na Konnekt kariyar tabawa.
- Ostiraliya: Akwai daga Garkuwar fuska
- Arewacin Amurka, gami da Amurka da Kanada: Akwai daga Fina-finan Kariya 24
- Turai: Akwai via Amazon Europe
- Ƙasar Ingila: Akwai via Amazon UK
Gyaran allo
Mai kariyar allo na Brotect na sama shima yana da juriya. Da zarar mai kariyar allo na Brotect ya rufe, za a iya goge fuskar tabawa ta Bidiyo lafiya ta amfani da abubuwan kashe barasa.
The Konnekt Wayar bidiyo tana da allon taɓawa mai juriya. Ba kamar iPads/iPhones da 99% na wayoyin hannu, Allunan da kwamfutoci (waɗanda ke amfani da allon taɓawa mai ƙarfi), allon taɓawa na Bidiyo baya buƙatar haɗin fata. Wayar bidiyo za ta yi aiki tare da safar hannu ko bandeji, abin roba, ta hanyar sutura, ko amfani wani nau'in na'urar nuni ko, a zahiri kowane abu.
Bugu da kari, maɓallan allo na wayar Bidiyo suna da yawa babban ta yadda za a iya yi musu niyya kuma a danna su cikin sauƙi – har ma da yin amfani da dogon igiya ko hannu mai girgiza.
'Yanci yana da mahimmanci don girman kai. Ko da ma'aikacin jinya ko mataimaki yana samuwa ko a kan kira, samun ikon sarrafa kansa ta Bidiyo yana ba mai amfani iko akan muhallinsa. Idan ba za a iya sarrafa wayar Bidiyo cikin sauƙi da hannu ba ko kuma ta yi nisa sosai don isa ga sauƙi, muna ba da shawarar sosai da amfani da sandar hannu, sandar baki, mai nuna kai, dogon alƙalami mai salo ko wand ɗin telescopic.
Gwada wannan rukunin yanar gizon ko bincika alamomin, telescopic wands or sandunansu:
- Cibiyar Rayuwa mai zaman kanta (ILC) Gudanar da kai shafi ya ƙunshi ba kawai alamar kai ba har ma da sandunan baki da sandunan hannu.
Muna aiki tare Masu kwantar da hankali don yin kiran fuska da fuska a sauƙaƙe kamar yadda zai yiwu!
Wasu masu amfani ba za su iya isa ko danna allon taɓawa ta wayar Bidiyo ba, ko da ta amfani da mai nuni. Wannan na iya zama ko dai saboda naƙasa ko kuma saboda ba shi da amfani don hawan Bidiyo kusa da kujera da aka fi so, gado ko keken hannu. Wani lokaci wannan yana faruwa a wurin kula da tsofaffi.
Wayar Bidiyo ta haɗa da tashoshin USB, yana ba da damar amfani da linzamin kwamfuta na waje, joystick, ko kusan kowace na'ura mai jituwa wanda ke ba da izinin motsi na siginan kwamfuta a kan allo.
Gwada rukunin yanar gizon:
- Cibiyar Rayuwa mai zaman kanta (ILC) Mouse da Joysticks shafi yana fasalta kewayon na'urori don waɗanda ke da ƙayyadaddun motsi, gami da faifan waƙa, ƙwallon waƙa, allunan, linzamin ƙafa, linzamin kwamfuta, na'urorin tafi da gidan hannu, na'urori masu sarrafa kai da zoben joystick na wheelchair
Waya vs mara waya?
- Na'urorin linzamin kwamfuta mara waya suna da kewayo mafi girma, mafi girman sassauci, ba sa haifar da haɗari, ana iya haɗa su da kujerar guragu ko tebur mai motsi, ko ana iya kulle su lokacin da ba a amfani da su.
- Na'urorin linzamin kwamfuta masu waya ba su dogara da batura ba kuma ƙila ba za a iya yin kuskure ba, cirewa ko sacewa. Muna ba da shawarar amfani da igiyar igiyar igiyar linzamin kwamfuta don taimakawa hana lalacewa tashar USB ta Bidiyo da kuma taimakawa hana bugun Bidiyon daga ƙwanƙwasa ko ja daga hawansa. Muna kuma ba da shawarar amfani da igiyar igiyar igiyar igiya (tube) don dogayen igiyoyin linzamin kwamfuta don kiyaye igiyar tsafta da kuma taimakawa hana taguwa. ƙwararrun masu sakawa zasu iya taimakawa.
Independence yana da mahimmanci don girman kai don haka idan Bidiyo kawai tilas a dora shi a inda ba shi da sauƙi, ko kuma idan mai amfani ba zai iya sarrafa allon taɓawa ba, to, na'urar linzamin kwamfuta mai dacewa ta dace.
Wasu masu amfani ƙila ba su da motsi don isa allon wayar Bidiyo ko ƙwarewar amfani da linzamin kwamfuta ko na'urar nuni. Wannan wani lokaci yakan faru ga waɗanda suke hawan gado ko daure.
Konnekt zai iya daidaita wayar Bidiyo tare da hanyar canza hanyar shiga wanda ke ba da damar amfani da maɓalli ɗaya ko fiye ko maɓalli zuwa
- Kira mai kulawa, ma'aikacin tallafi, ɗan dangi, aboki, lambar taimako, ko har zuwa mutane 5 a jere.
- Amsa kira mai shigowa (idan ba a saita amsa ta atomatik ba)
- A kashe (ƙarshen kira)
Ana haɗa daidaitattun maɓalli / maɓallan shiga ta amfani da mai haɗin 3.5mm (nau'i iri ɗaya da ake amfani da su don matosai na sauti na 3.5mm da kwasfa).
Duba waɗannan shafukan yanar gizon don ra'ayoyi:
- Cibiyar Rayuwa mai zaman kanta (ILC) Canjin Injini shafi ya ƙunshi maɓallan inji masu sauƙi waɗanda za a iya sarrafa su cikin sauƙi.
- Farashin ILC Canja Samfura shafi yana kwatanta maɓallai sama da 100. Nemo waɗanda aka ƙare a cikin mahaɗin 3.5mm.
- Farashin ILC sauya shafi yana nuna faffadan nau'in sauya sheka.
- ILC Mara waya ta Sauyawa shafi yana lissafin maɓalli waɗanda ke aiki akan hanyar haɗin waya.
- Duba ILC's Canja Na'urorin haɗi shafi don ƙarin ra'ayoyi.
Waya vs mara waya?
- Maɓallan shiga mara waya suna da kewayo mafi girma, mafi girman sassauci, baya haifar da haɗari, ana iya haɗa su zuwa tebur, kujera ko firam ɗin gado, ko ana iya kulle su lokacin da ba a amfani da su. Akwai ƙarancin yuwuwar haɗa igiyoyin igiyoyi. Koyaya, suna buƙatar batura.
- Maɓallin shiga mai waya baya dogara da batura kuma yana iya zama ƙasa da yuwuwar a ɓata ko cirewa. Muna ba da shawarar yin amfani da igiyar igiyar igiyar igiyar kebul don samun damar hana lalacewar wayar Bidiyo da kuma taimakawa hana ciro wayar Bidiyo daga hawansa. Muna ba da shawarar yin amfani da duct na USB (tube) don dogon igiyoyi masu canzawa don kiyaye igiyar tsabta da kuma taimakawa wajen hana tawuwa.
Independence yana da mahimmanci don amincewa da kai da lafiyar hankali don haka idan dole ne a saka wayar Bidiyo ta yadda ba za a iya isa ba, ko kuma idan mai amfani ba zai iya sarrafa allon taɓawa ba, maɓallin shiga zai iya zama mafita mai kyau.
Nau'in na'urar sauti
Ana iya amfani da wayar Bidiyo da Captioning Bidiyo tare da:
- Masu magana na waje, gami da masu magana da waje masu ƙarfi
- Belun kunne da belun kunne / belun kunne
- Microphones na waje (don shigar da sauti)
- Na'urar kai, da belun kunne / belun kunne waɗanda suka haɗa da makirufo
- Na'urar hannu / kwamfutar hannu.
amfanin
Wayar bidiyo tana aiki da kyau ba tare da ɗayan waɗannan na'urorin sauti ba. Sadarwar da ba ta hannun hannu ta fi na halitta, ba ta gajiyawa, kuma tana ba ku damar kewaya ɗakin. Koyaya, na'urar sauti na waje na iya taimakawa a cikin waɗannan yanayi:
- Ana buƙatar ƙarin ƙarar - ko dai don jin ƙarar wayar Bidiyo daga nesa, ko don taimakawa ramawa na rashin ji.
- Ana buƙatar ƙarin haske. Lasifikar da ke kusa da kunnenka da makirufo da ke kusa da bakinka na iya taimakawa wajen toshewa ko rufe hayaniyar bayan gida, da rage tasirin wasan kwaikwayo na ɗaki.
- Keɓantawa yana da mahimmanci. A cikin daki ɗaya ko sarari ofis, yana da amfani da ladabi don amfani da wayar hannu ko naúrar kai.
- Halaye suna da wuya a canza. Wasu mutane sun fi son riƙe wayar hannu saboda koyaushe suna amfani da waya haka.
Connection
Wayar Bidiyo tana da nau'ikan haɗin kai guda 3 waɗanda za a iya amfani da su don sauti:
3.5mm (sitiriyo) fitarwar sauti, wanda kuma aka sani da socket socket ko lasifikar jack. Idan ka toshe lasifika ko belun kunne a cikin wannan soket, yana hana tagwayen lasifikan ciki gaba ɗaya, kuma duk fitowar sauti (ringing da murya) za a tura su zuwa na'urar sauti na waje.
Haɗin fitarwar sauti na 3.5mm na Bidiyo kuma ana kiranta TRS (Tip, Ring, Sleeve) saboda tip da zobe suna ɗaukar siginar sauti na hagu da dama yayin hannun hannun waje shine dawowar ƙasa. Yawancin kwamfutoci suna amfani da sockets na sauti na TRS, amma yawancin wayoyin hannu / kwamfutar hannu da wasu sabbin kwamfyutoci suna amfani da sockets na TRRS, wanda kuma ke ɗaukar shigar da makirufo akan 'zobe' na biyu akan mahaɗin. Idan kana son amfani da lasifikan kai na wayar hannu ko belun kunne, ƙila za su buƙaci adaftar. A yi gargaɗi: Adafta masu ƙarancin kuɗi na iya zama da wahala.
Yawancin lasifikan waje sun haɗa da amplifier mai haɓaka ƙarar ƙarawa wanda ke buƙatar iko - ko dai daga fakitin toshe wanda ke jan wuta daga tashar wutar lantarki, ko kuma daga tushen wutar lantarki na USB.
3.5mm shigar da sauti, wanda kuma aka sani da soket ɗin makirufo. Idan ka toshe makirufo a cikin wannan soket, yana kashe gaba ɗaya makirufo na ciki (wanda yake a saman tsakiyar firam).
Masu amfani da murya mai taushin gaske a cikin mahalli mai hayaniya waɗanda ke son zama “marasa hannu” na iya amfana daga makirufo na tebur da ke kusa da fuska.
Kebul na soket. Wayar bidiyo tana da kwas ɗin USB guda biyu a gefen hagu da biyu tare da tushe na baya. Ana iya amfani da soket ɗin USB ta ɗaya daga cikin hanyoyi biyu: Don kunna lasifikar waje, ko azaman fitowar sauti don murya. Ya dace da mafi yawan (wayoyin magana) na USB, belun kunne, belun kunne / belun kunne, belun kunne da makirufo. Lura, duk da haka, cewa shi ne ba mai jituwa tare da mafi yawan na'urorin sauti na USB mara igiyar waya waɗanda ke amfani da watsawa ta USB 'dongle' don aika sauti ta rediyo ko siginar infra-red zuwa na'urar sauti. Idan kuna shakka, tuntuɓi Konnekt.
Amfani da belun kunne na USB ko na'urar wayar hannu/lasifikan kai da ke haɗi zuwa USB yana da ɗaya babban amfaniLokacin da wayar Bidiyo ta yi ringin, har yanzu ana jin sauti ta cikin lasifikan da aka gina (ko lasifikar waje da aka haɗa da soket ɗin fitarwar sauti na 3.5mm). Muryar kawai - wato, sautin da aka ji yayin kira - ana kunna ta na'urar sauti ta USB. Wannan yana ba ku mafi kyawun duniyoyin biyu: Kuna iya samun lasifika don kunna ringi (sautin ringi) don faɗakar da ku game da kiran da ke shigowa yayin da kuke wani wuri a cikin daki ko gida, kuma kuna iya samun wayar hannu / na'urar kai don amfani yayin kiran kira. sirrin sirri mafi girma, rage amo, da rage tasiri daga ƙarar ɗaki.
Kula da na'urar sautinku
Idan kuna amfani da belun kunne / belun kunne, tabbatar da tsaftace su akai-akai. Dakatar da sanya su a alamar farko na yiwuwar kamuwa da kunne. Mun fi son yin amfani da na'urar kai ko wayar hannu.
Idan kuna amfani da wayar hannu, na'urar kai, ko belun kunne / belun kunne, akwai haɗarin za ku yi tafiya yayin da kuke riƙe su ko sawa. Wannan na iya haifar da lalacewa ga igiyar, mai haɗawa ko, mafi munin yanayi, ƙila ta kife kan Bidiyon ku ko ja ta ƙasa - yana iya haifar da lahani ga wayar Bidiyo ko rauni ga mai amfani. Tabbatar amfani da igiyar igiyar igiyar igiya da/ko taurin igiyar don amintar da igiyar zuwa saman teburin ko bangon da ke kusa.
Nasihar wayar hannu na USB
Konnekt hannun jari kuma yana siyar da wayar tafi da gidanka ta USB mai dacewa wacce take da nauyi kuma tana goyan bayan babban kewayon girma da kewayon ji na makirufo. Zai iya inganta tsabta, rage hayaniya da ƙara sirri. Babu buƙatar “ritaya shi” bayan kira saboda - ba kamar tsohuwar tarho na yau da kullun ba - babu maɓallin ƙugiya. Wannan babbar fa'ida ce ga masu amfani waɗanda za su iya mantawa da maye gurbin abin hannunsu bayan kira.
lamba Konnekt don yin oda na USB Handset.
Wasu masu amfani da mu suna fuskantar wahalar magana, saboda bugun jini ko nakasu. Wayar bidiyo ta riga tana taimakawa ta hanyoyi biyu:
- Tuntun mai amfani zai iya karatun lebe yayin sauraro. Wannan zai iya taimaka wa abokin hulɗa ya fahimci kalmomin da aka rasa ko ba a sani ba.
- Idan mai amfani ya sani harshen alamar, abokin hulɗarta na iya kallon alamarta yayin da take magana, ko kuma ta yi amfani da Sabis na Relay Bidiyo na Ƙasa don fassara tsakanin yaren kurame da magana. Tuntube mu don koyon yadda muke daidaita muku wannan, cike da maɓallin kiran "Relay Video" na Bidiyo.
A na'urar samar da magana yana bawa mai amfani damar ƙirƙirar magana (magana) ta amfani da ko dai madannin kwamfuta, faifan maɓalli na musamman tare da gumaka, kwamfutar hannu ta al'ada, shirin kwamfuta ko kwamfutar hannu/app na wayar hannu. Mutane da yawa suna fasalta jerin daidaitattun jimloli waɗanda za a iya faɗaɗa su. Ana iya haɗa na'urar kai tsaye zuwa daidaitaccen madaidaicin shigar da sauti / makirufo na Bidiyo, ko kuma kawai a sanya shi kusa da makirufo mai tsayi na Bidiyo.
Waɗannan fasahohin taimako kuma ana san su da:
- Taimakon magana
- Kayan sadarwa
- Masu magana
- na'urorin AAC
- Kayayyakin Sadarwar Muryar Muryar (VOCA)
Gwada rukunin yanar gizon:
- Cibiyar Rayuwa mai zaman kanta (ILC) Na'urorin Haɗa Magana shafi yana fasalta kewayon na'urorin samar da magana ga waɗanda ke da nakasar magana. Wannan shafin ya ƙunshi na'urori waɗanda za a iya sarrafa su ta amfani da sarrafa ido, maɓalli ɗaya, madanni ko madanni na tushen gunki.
Muna aiki tare Maganar Pathologists don yin kiran fuska da fuska a sauƙaƙe kamar yadda zai yiwu!